Bài viết đặc sắc Đánh giá nha khoa Thế hệ mới

Bệnh viện, phòng khám, trung tâm y tế - thaytulangman - 17/8/15.

1. thaytulangman

thaytulangman Thành viên

Địa chỉ:
    549 Nguyễn Đình Chiểu, Phường 2, Quận 3, Hồ Chí Minh
    Vĩ độ:
    10.76825394081584
    Kinh độ:
    106.68049231349187
    Có cái răng số 5 đã trám đc 2 năm giờ bị sâu tái phát. Ban đầu mình chạy qua nha khoa Number One trên đường 3 tháng 2 để khám. Ở đây mình hỏi giá làm răng sứ là 2tr8 bao gồm: lấy tủy, gắn chốt, gắn răng. Mình có thẻ bảo hiểm của PVI nhưng chỉ đc thanh toán trực tiếp 800k. Mình nói để về suy nghĩ kỹ rồi tính thì ở đây tính tiền chụp X-quang chân răng là 15k. Quên lấy cái phim chụp về ~smiley75~.

Sau đó mình chạy qua Nha khoa Thế hệ mới ở Nguyễn Đình chiểu vì gần nhà và cũng có trám 1 lần thấy ok. Ở đây tư vấn cũng y chang nha khoa Number One nhưng giá dễ chịu hơn, răng sứ chỉ giá 1tr2, có thể tùy loại chất liệu, mình cũng ko quan trọng. Nhưng quan trọng là khi mình nói để về nhà suy nghĩ lại, hỏi tiếp tân tính tiền chụp X-quang thì cô tiếp tân nói miễn phí ~smiley79~, quá yêu.

Khoảng 1 tháng sau quyết định làm, tất nhiên mình quay lại nha khoa Thế hệ mới. Chỉ cần bỏ con tép nhỏ mà bắt đc con tôm quá to, nha khoa Number One cần phải học hỏi ~smiley12~.

Các bạn đi từ đầu đường ngay ngã 3 Nguyễn Đình Chiểu + Lý Thái Tổ, qua khúc giao Nguyễn Thiện Thuật tầm 100m nhìn bên tay phải là thấy. Chỗ này mặt tiền cũng ko phải là rộng nhưng được cái ngay trung tâm, gần chợ Bàn Cờ, với lại đường Nguyễn Đình Chiểu cũng có nhiều xe qua lại. Chỗ gửi xe ngay trước cửa, có bảo vệ trong coi và khóa dây rất chắc chắn, cẩn thận ~smiley41~.

Dàn tiếp tân rất là xinh xắn đáng iu ~smiley53~.

Phòng chờ có tivi mà hok thấy mở, chắc tiết kiệm điện ~smiley40~.
    Có bàn thờ đủ thứ tượng ông này ông kia nữa kìa.

Có báo đọc trong lúc chờ đợi. Nhiêu đây báo là đủ đọc & chờ cả ngày luôn đó ~smiley15~.

Phòng cũng đc trang bị máy lạnh, bình nước, loa phát nhạc nhẹ, hòa tấu không lời du dương ~smiley77~.

Bảng giá vào thời điểm mình làm răng.

Có phiếu hẹn đầy đủ

Dịch vụ thì mình hài lòng, chỉ có điều tiếp tân hay hẹn sớm hơn chút đỉnh để khách ko đến trễ. Nhưng mình là ng đúng giờ cộng với nhà gần nên lúc nào đến cũng phải chờ thêm 10p hoặc hơn. Còn về mặt chất lượng thì phải vài năm sau mới dám phán xét. Mình sẽ cập nhật tình hình sau nhé ~smiley95~.

Ngân Hà, dan, Võ Lâm Tuyệt Địa2 others thích bài này.
  2. Lê Minh

Lê Minh Thành viên

Sao giờ ra đường thấy đâu đâu cũng có trung tâm nha khoa zậy nè. Thời buổi này ăn uống dễ bị sâu răng thế nên bác sỹ nha khoa vẫn sống khỏe hehe~smiley23~~smiley20~~smiley74~

3. yukisakura

yukisakura Thành viên năng động

Mấy trăm năm nay khoa học phát triển như vũ bão mà vẫn chịu thua mấy con sâu răng này :eek:~smiley9~

4. yukisakura

yukisakura Thành viên năng động

4/5,
    Giá vậy cũng thuộc loại rẻ so với mặt bằng chung. Có lần mình đi làm răng titan ở nha khoa Nụ Cười Xinh mà giá đến 9tr lận đó.

5. Ngân Hà

Ngân Hà Thành viên

Làm nguyên hàm chắc bay vài trăm triệu ~smiley40~:p

6. Vi Vo

Vi Vo Thành viên mới

Giá vậy mắc với ng dân VN chứ so với nước ngoài vẫn còn rẻ chán. Một số ng nước ngoài kết hợp qua VN du lịch với làm răng nữa mà.

7. thaytulangman

thaytulangman Thành viên

Hôm thứ 7 cuối tuần rồi có tiếp tân bên nha khoa Thế Hệ Mới gọi điện thoại hỏi thăm xem răng mình có ổn không, nhai có bị đau hay bị cộm không... Ngoài ra mình còn lấy hóa đơn VAT để thanh toán với bảo hiểm (cty mình có mua bảo hiểm PVI cho nhân viên). Mình thấy rất hài lòng với dịch vụ của nha khoa Thế Hệ Mới :)~smiley62~

8. Vi Vo

Vi Vo Thành viên mới

Có vẻ được. Đang có cái răng sâu để ra test thử :D

Nha khoa No.1 or Minh Khai thì giá trên trời rồi, chất lượng thì same same cả thôi

9. xe16choqb9246

xe16choqb9246 Thành viên mới

10. donghoiqb0952

donghoiqb0952 Thành viên mới

Cho Thuê Xe Du Lịch 16 Chỗ Tại Quảng Bình 0916.729.246. Công Ty CP DL TITA Cần Cho Thuê Xe Du Lịch 16 Chỗ Tại Đồng Hới Quảng Bình. Cty cho thuê xe du lịch 16 chỗ ở Quảng Bình. Quý Khách Thuê Xe Du Lịch 16 Chỗ tại Quảng Bình. Gọi Ngay: 0916.72.92.46

Trân Trọng Cảm Ơn!
    Cho thuê xe 16 chỗ Quảng Bình . Công ty CP DL TITA có cho thuê xe 16 chỗ . Tất cả loại thăm mộ Đại Tướng Võ Nguyên Giáp ở Đồng Hới. Dịch vụ cùng với xe du lịch 16 chỗ xe 16 chỗ Mescedes ở tại Quảng Bình. Cho thuê xe 16 chỗ Do nhu cầu du lịch các danh lam, nhiều dịch vụ mua xe 16 chỗ đời mới cho thuê với giá rẻ ở Đồng Hới .
    Ở Quảng Bình đã xuất hiện ngày càng tăng cao. Giá thuê xe bây giờ do cạnh tranh cao giữa các nhà xe nên du khách được lợi giá rẻ. Đồng Hới Quảng Bình với nhiều phong cảnh non nước hữu tình níu kéo du khách. Nhu cầu tham quan bởi vậy phần lớn xe 16 chỗ ngồi dành cho du lịch. Một phần nhỏ đưa rước sân bay... Với nhiều gói dịch vụ mà các công ty cho thuê đưa ra như sau: Cho thuê xe 16 chỗ có lái theo ngày. Các dòng xe 16 chỗ đời mới gồm SPRINTER một số xe 16 chỗ thích hợp.
    Ở Đồng Hới Nếu Cần Cần Thuê Xe 16 Chỗ Giá Rẻ! Vui lòng gọi 0916.729.246
    Trân Trọng Cảm Ơn!